Ngày 24/9/2018, Trường Đại học Tân Trào tổ chức Bế mạc chương trình Giao lưu văn hóa quốc tế năm 2018.
Tiến sĩ Đoàn Thị Cúc - cô giáo người Tày đam mê nghiên cứu khoa học
![](/media/news/2019/c3-1.jpg)
Ngày 24/9/2018, Trường Đại học Tân Trào tổ chức Bế mạc chương trình Giao lưu văn hóa quốc tế năm 2018.
Chiều ngày 20/9/2018, Trường Đại học Tân Trào tổ chức Khai mạc chương trình ''Giao lưu văn hóa quốc tế năm 2018'' với sự tham gia của hơn 50 sinh viên đến từ Trường Đại học Sư phạm Quảng Tây Trung Quốc, Đại học Đông Nam Philipines, Đại học Bắc Philipines và Đại học Tân Trào.
Ngày 15/8/2018, Trường Đại học Tổng hợp Liên bang Viễn Đông do TS. Nguyễn Anh Nam – Cán bộ phòng Hợp tác quốc tế, Điều phối viên các đối tác tại Việt Nam dẫn đầu đã tới thăm, làm việc và trao đổi một số nội dung hợp tác trong thời gian tới.
Với bề dày kinh nghiệm đào tạo các nhóm ngành Sư phạm, trong nhiều năm qua trường Đại học Tân Trào đã cung cấp nguồn nhân lực không nhỏ cho các trường Mầm non, Tiểu học, THCS, THPT trên địa bàn tỉnh Tuyên Quang nói riêng và cả nước nói chung. Đặc biệt, trong giai đoạn hiện nay nhiều địa phương dôi ...
Ngày 15/08/2017, đoàn công tác trường Đại học Tây Sulawesi – Indonesia do TS. Muhammad Nasir Badu - Phó hiệu trưởng dẫn đầu đã tới thăm và làm việc tại trường Đại học Tân Trào.
Sáng ngày 23/5/2017, đoàn công tác của trường Đại học Tân Trào do TS. Nguyễn Khải Hoàn - Phó Hiệu trưởng làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc tại trường Đại học Tài chính và Kinh tế Vân Nam - Trung Quốc
Trong hai ngày, 15-16/5/2017, đoàn công tác của trường Đại học Tân Trào do TS. Trần Thị Lệ Thanh – Phó Hiệu trưởng dẫn đầu đã thăm và làm việc tại Đại học Chiang Mai, Thái Lan.
Với xu hướng hội nhập và phát triển, trong những năm qua trường Đại học Tân Trào rất coi trọng hoạt động hợp tác quốc tế. Qua đó góp phần nâng cao chất lượng đào tạo và nghiên cứu khoa học, đồng thời tạo dựng nên thương hiệu, uy tín của trường đối với xã hội.