Khoa Văn hóa - Du lịch Trường Đại học Tân Trào: Đào tạo gắn kết với thực tiễn, tăng cường trải nghiệm tối đa cho sinh viên
![](/media/news/2022/z3313884673768_d384ee2d0ea2b3ee35bd2a9b413cfd2e.jpg)
Với chủ đề: “Triển khai mô hình 01 sinh viên năm tốt hỗ trợ 01 hoặc 02 sinh viên phấn đấu đạt danh hiệu Sinh viên 5 tốt”. Trong buổi sinh hoạt, các thành viên CLB đã có những ý kiến trao đổi rất thực tế, thiết thực và hiệu quả, từ đó đề ra cách thức thực hiện mô hình, góp phần thúc đẩy phong trào sinh viên 5 tốt trong thời gian tới.
Hình ảnh buổi sinh hoạt CLB
Danh hiệu “Sinh viên 5 tốt” là một danh hiệu cao quý của sinh viên Việt Nam, “Sinh viên 5 tốt” năm nay đã được đưa vào hệ thống khen thưởng cấp Quốc Gia, là cơ sở quan trọng cho việc xét học bổng, du học, tuyển dụng….Phong trào “Sinh viên 5 tốt” là phong trào lớn trong sinh viên cả nước; là danh hiệu Sinh viên 5 tốt có uy tín, là minh chứng cho sự nỗ lực, cố gắng trong mỗi cá nhân sinh viên để rèn luyện, hoàn thiện mình ở 05 tiêu chí “Học tập tốt – Đạo đức tốt – Kỹ năng tốt – Hội nhập tốt – Thể lực tốt”.